Fa'idodin Kayan Aikin Igiyar

Dalilai hudukayan aikin igiyaiya taimaka a kan wurin aiki

CD5803

Tun daga 2005, gagarumin tsalle-tsalle a cikin injina da na'urorin lantarki na kayan aiki, tare da ci gaba a cikin lithium-ion, sun tura masana'antar zuwa wani batu da 'yan kaɗan za su yi la'akari da yiwuwar shekaru 10 da suka wuce.Kayan aikin mara igiyar waya na yau suna isar da ɗimbin ƙarfi da aiki a cikin ƙaramin kunshin, har ma suna iya fin magabata masu igiya.Lokacin gudu yana ƙara tsayi, kuma lokutan caji suna ƙara guntu.

Duk da haka, har yanzu akwai ’yan kasuwa da suka bijirewa sauyi daga igiya zuwa mara waya.Ga waɗannan masu amfani, akwai kawai aiki da yawa da za a yi don barin aiki ya kasance cikas ta yuwuwar lokacin gudu na baturi, da gabaɗayan ƙarfi da damuwa na aiki.Duk da yake waɗannan na iya kasancewa masu dacewa da damuwa ko da shekaru biyar da suka gabata, masana'antar yanzu ta kasance a wani matsayi inda igiyar waya ke ɗaukar sauri a matsayin jagorar fasaha ta hanyoyi da yawa.Anan akwai abubuwa guda uku da za a yi la'akari da su idan ana batun ɗaukar hanyoyin magance igiya akan rukunin aiki.

Rage raunin da ke da alaƙa da Aiki saboda igiyoyi

Hukumar Kula da Lafiya da Tsaro ta Ma'aikata (OSHA) ta daɗe tana ba da rahoton cewa zamewa, tafiye-tafiye da faɗuwa sune damuwa da yawa akan wuraren aiki, lissafin sama da kashi ɗaya bisa uku na duk raunin da aka ruwaito.Tafiya na faruwa ne lokacin da wani cikas ya kama ƙafar ma'aikaci kuma ya sa shi/ta ta yi tuntuɓe.Ɗayan mafi yawan masu laifin tafiye-tafiye shine igiyoyi daga kayan aikin wuta.Kayan aikin da ba su da igiya suna da fa'idar 'yantar da wuraren aiki daga ɓarna na samun share igiyoyi zuwa gefe ko igiyoyin tsattsauran igiyoyi a fadin ƙasa, suna haɓaka haɗarin haɗari masu alaƙa da tafiye-tafiye, amma kuma suna 'yantar da ƙarin sarari don kayan aiki.

Ba Za ku Buƙatar Caji gwargwadon yadda kuke tunani ba

Lokacin gudu ba shi da damuwa sosai idan ya zo ga kayan aikin mara igiyar waya, yana mai da tsohon yaƙin don tsaron igiya wani abu na baya.Yunkurin zuwa ƙarin fakitin baturi mai ƙarfi yana nufin cewa ƙwararrun masu amfani waɗanda ke amfani da kayan aikin da yawa a yanzu sun dogara da ƙarancin fakitin baturi don wucewa ta ranar aiki.Masu amfani da Pro suna da batura shida ko takwas akan rukunin yanar gizon don kayan aikin su na Ni-Cd kuma suna cinikin su kamar yadda ake buƙata cikin yini.Tare da sabbin batir lithium-ion yanzu akwai, masu amfani masu nauyi suna buƙatar ɗaya ko biyu kawai na rana, sannan su yi caji dare ɗaya.

Fasaha tana da iyawa fiye da da

Fasahar lithium-ion ba ita ce ke da alhakin ingantattun fasalulluka na yau da masu amfani ke gani a cikin kayan aikinsu ba.Kayan aikin injin da kayan aikin lantarki suma mahimman abubuwan da zasu iya ba da ƙarin lokacin gudu da aiki.Domin kawai lambar ƙarfin lantarki na iya zama mafi girma, ba yana nufin yana da ƙarin ƙarfi ba.Saboda ci gaban fasaha da yawa, masana'antun kayan aikin wutar lantarki mara igiyar waya sun sami damar haɗuwa da ƙetare mafi girman aikin wutar lantarki tare da nasu mafita marasa igiya.Ta hanyar ɗaure motoci marasa goga zuwa fakitin kayan lantarki mafi ƙarfin duniya da mafi girman batir lithium-ion, masu amfani za su iya da gaske tura iyakokin aikin kayan aiki mara igiya kuma su sami ingantaccen aikin da yake bayarwa.

Cordless: Tsaro da Ingantaccen Tsari Mahimmanci

Sabbin sabbin abubuwan da ke kewaye da kayan aikin wutar lantarki sun kuma haifar da damar da ke ba masana'anta damar haɓaka wasu bangarorin kayan aikin, da tasiri aminci da ingantaccen tsari gabaɗaya.Ɗauki waɗannan kayan aikin mara igiyar waya guda biyu misali.

Kayayyakin Cordless sun gabatar da na'ura mai ƙarfi ta farko, mara igiyar wuta 18-volt.Kayan aiki yana amfani da maganadisu na dindindin ta yadda tushen magnetic yayi aiki ba tare da wutar lantarki ba;tabbatar da cewa maganadisu baya kashewa idan baturin ya zube.An sanye shi da gano kashe-kashewa ta atomatik, ana yanke wutar lantarki ta atomatik idan an gano motsin juyi da yawa yayin hakowa.

Cordless Grinder shine farkon niƙa mara igiyar waya akan kasuwa tare da aikin igiya.Birkin RAPID STOP ɗin sa yana dakatar da na'urorin haɗi cikin ƙasa da daƙiƙa biyu, yayin da kamannin lantarki yana rage bugun baya yayin ɗaure.Ire-iren waɗannan sabbin abubuwan ƙirƙira-zuwa-duniya ba za su yuwu ba ba tare da haɗaɗɗun haɗin gwiwar lithium-ion, fasahar mota da na'urorin lantarki ba.

Layin Kasa

Kalubale a kan wurin aiki, kamar lokacin gudu na baturi da aikin gabaɗaya, ana magance su kowace rana kamar yadda fasahar igiya ta inganta.Wannan saka hannun jari a fasaha ya kuma buɗe damar da masana'antar ba ta taɓa tunanin zai yiwu ba - ikon ba wai kawai isar da haɓakar haɓaka yawan aiki ba, har ma da samar da ƙarin ƙima ga ɗan kwangilar wanda ba zai taɓa yiwuwa ba saboda ƙarancin fasaha.Masu kwangilar saka hannun jarin da suke yi a cikin kayan aikin wutar lantarki na iya zama babba kuma ƙimar waɗannan kayan aikin na ci gaba da haɓaka tare da haɓaka fasaha.


Lokacin aikawa: Yuli-29-2021